![](https://cdn-images.vtv.vn/zoom/320_200/66349b6076cb4dee98746cf1/2024/07/17/testnhanh-31976373371657554047802-22793323705254852171215.jpg)
Sáng ngày 2/6, lãnh đạo Sở Y tế Đồng Nai cho biết: 67 các trường hợp tiếp xúc là F1 và F2 tiếp xúc gần của ca mắc COVID-19 (bệnh nhân V.V.H., là đầu bếp tại sân golf Long Thành, được xác định dương tính với SARS-CoV-2 vào ngày 31/5) đã có kết quả âm tính lần 1 với SARS-CoV-2.
Đây là những trường hợp tiếp xúc gần với bệnh nhân đã được Trung tâm Y tế TP. Biên Hòa phối hợp với Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Đồng Nai và các lực lượng liên quan đã điều tra, truy vết và cách ly ngay sau khi có thông tin ca bệnh COVID-19.
Bên cạnh đó, 117 trường hợp F2 đã được cách ly tại nhà, Trung tâm Y tế TP. Biên Hòa và các lực lượng tiếp tục truy vết các trường hợp tiếp xúc để cách ly theo quy định.
Bệnh nhân V.V.H., sinh năm 1978, cư trú tại phường Bình Thọ, TP.Thủ Đức. Bệnh nhân là F1 của BN 7089 tại TP. Hồ Chí Minh, có liên quan đến chùm ca bệnh từ Hội thánh truyền giáo Phục Hưng, quận Gò Vấp.
Ngày 30/5, nghe tin BN7089 dương tính, bệnh nhân đã đi khai báo y tế tại Trạm Y tế phường Bình Thọ và được lấy mẫu làm xét nghiệm, kết quả dương tính với SARS-CoV-2 và được cách ly, điều trị tại TP. Hồ Chí Minh.
Ngoài ra, theo lãnh đạo Sở Y tế, kết quả xét nghiệm của các trường hợp cách ly tại các khu cách ly tập trung trong tỉnh đều âm tính với SARS-CoV-2.
Đối với 6 bệnh nhân COVID-19 đang điều trị tại Bệnh viện Phổi tỉnh, có 2 bệnh nhân có kết quả xét nghiệm âm tính lần thứ 6 với virus SARS-CoV-2, các bệnh nhân còn lại vẫn cho kết quả xét nghiệm dương tính. Sức khỏe 6 bệnh nhân bình thường, không có triệu chứng viêm đường hô hấp.
* Mời quý độc giả theo dõi các chương trình đã phát sóng của Đài Truyền hình Việt Nam trên TV Online và VTVGo!
VTV.vn - Trong 2 tuần gần đây, Trung tâm Y tế huyện Cẩm Khê (Phú Thọ) tiếp nhận 10 bệnh nhi nhập viện với chẩn đoán chốc lở, đa số các bệnh nhi tự điều trị tại nhà nhiều ngày.
VTV.vn - Khoa Chấn thương Chỉnh hình - Bỏng, Bệnh viện Sản Nhi Nghệ An đã tiếp nhận nhiều trẻ bị bỏng và đáng lo ngại, phần lớn trẻ bị bỏng là do sự bất cẩn của người lớn.
VTV.vn - Sở Y tế TP Hồ Chí Minh xác định: Đảm bảo cung ứng thuốc cho tuyến y tế cơ sở là một trong những nhiệm vụ trọng tâm của ngành Y tế thành phố.
VTV.vn - Sở Y tế Lào Cai cho biết trường hợp có biểu hiện giống bệnh bạch hầu đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa huyện Bảo Thắng có kết quả xét nghiệm âm tính.
VTV.vn - Tổ chức MEMO (Medical, Educational Missions & Outreach) đến từ Mỹ dành tặng khoản tiền trên để hỗ trợ phẫu thuật tim cho các bệnh nhi không có điều kiện điều trị.
VTV.vn - Các nghiên cứu khoa học đã chỉ ra rằng, ảnh hưởng tiêu cực của mạng xã hội đối với sức khỏe tinh thần của trẻ em là rất lớn.
VTV.vn - Chúng ta không cần thiết phải nạp chất lỏng dưới dạng tám ly nước mỗi ngày. Nhiều loại trái cây, rau củ tươi và đồ uống khác cũng là nguồn cung cấp nước hiệu quả.
VTV.vn - Đây là kết quả nghiên cứu được thực hiện trên 1.230 hoc sinh từ mầm non đến THPT tại 8 cơ sở giáo dục được chọn ngẫu nhiên trên địa bàn TP Hồ Chí Minh.
VTV.vn - Từ đầu năm đến nay, Kiên Giang có 6 huyện, thành phố xuất hiện các ca mắc bệnh sởi với tổng số 127 ca, trong đó thành phố Phú Quốc có số ca mắc nhiều nhất với 111 ca.
VTV.vn - Nữ bệnh nhân, 38 tuổi, tại Hà Nội đến Bệnh viện Đa khoa Medlatec kiểm tra sức khỏe, bất ngờ phát hiện mắc ký sinh trùng cần điều trị ngay để tránh biến chứng.
VTV.vn - Sở Y tế tỉnh Lào Cai vừa có thông tin về trường hợp có biểu hiện giống bệnh bạch hầu đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa huyện Bảo Thắng.
VTV.vn - Được sản xuất bởi Tập Đoàn Yi Ling, Thông Tâm Lạc - Tùng Linh tự hào là sản phẩm tiên tiến trong lĩnh vực hỗ trợ điều trị bệnh tim mạch.
VTV.vn - Nha khoa Quốc Tế Việt Pháp đạt tiêu chuẩn ISO 9001:2008, cung cấp đa dạng các dịch vụ nha khoa chất lượng, đáp ứng tiêu chuẩn quốc tế về quy trình điều trị, phẫu thuật.
VTV.vn - Bệnh viện E vừa tiếp nhận nữ bệnh nhân 67 tuổi, bị thủng tạng rỗng do nuốt nhầm dị vật có chiều dài xấp xỉ 7cm và dẫn đến thủng trực tràng có nguy cơ tử vong rất cao.
VTV.vn - Bệnh nhân nam (43 tuổi), đi khám bệnh vì đau bụng, sờ thấy khối căng tròn vùng hạ sườn phải. Bệnh nhân không có tinh hoàn 2 bên ở bìu, vẫn lấy vợ và có hai con gái.